theo dõi

Gần nhất :

Thống kê câu hỏi

Chuyên mục : Kế toán
Hỏi lúc:
Lượt xem: 1,491

Đã qua hạn nộp thuế điện tử, nộp chậm 1 ngày có bị phạt không?

Hoàng Nhật Hòa Hoàng Nhật Hòa
 03  02  00
03 bình chọn hữu ích bởi Võ Phúc Thịnh, Lý Bảo Trân Trần Tấn Dũng

Hôm nay là hạn cuối nộp thuế điện tử rồi mà ngày mai 31/10 em mới nộp qua mạng được (do sếp cầm chữ ký số mai mới đi công tác về) liệu chậm 1 ngày có bị sao ko cả nhà nhỉ?

1,491 xem 05 theo dõi 03 hữu ích hỏi –

Bạn biết ai đó có thể trả lời câu hỏi này?. Bạn có thể giúp đỡ bằng cách tìm những người giỏi nhất:

user user user user user

Đỗ Hồng Thu Đỗ Hồng Thu
 00  00  01

Phạt tiền 700.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 400.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 01 ngày đến 30 ngày (Điều 7, mục 1, chương 2, TT 166/2013/TT-BTC)

Phạt cảnh cáo đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 01 ngày đến 10 ngày mà có tình tiết giảm nhẹ. (Có thể vì lý do khách quan gì đó mà cơ quan thuế họ đồng ý chấp nhận, như vi phạm lần đầu,...)

1,332 xem 00 hữu ích trả lời –