theo dõi

Gần nhất :

Thống kê câu hỏi

Chuyên mục : Kế toán
Hỏi lúc:
Lượt xem: 512

Công ty thay đổi vốn điều lệ vậy giờ làm tờ khai thuế môn bài thế nào ?

Võ Hồng Bích Võ Hồng Bích
 23  04  05
02 bình chọn hữu ích bởi Bùi Thanh Bình Đỗ Mộng Nhi

Các bác ơi cho e hỏi với công ty e thay đổi vốn điều lệ vậy giờ làm tờ khai thuế môn bài thế nào ạ?  Ai có mẫu gửi cho e xin với a ?

512 xem 04 theo dõi 02 hữu ích hỏi –

Bạn biết ai đó có thể trả lời câu hỏi này?. Bạn có thể giúp đỡ bằng cách tìm những người giỏi nhất:

user user user user user

Phạm Hoàng Khải Phạm Hoàng Khải
 04  00  02
02 bình chọn hữu ích bởi Vũ Tú Ly Lý Bội Linh

Theo Nghị định 139: 

Điều 6. Hiệu lực thi hành.

1. Nghị định này có hiệu lực thi hành từ ngày 01 tháng 01 năm 2017.

2. Trường hợp người nộp thuế môn bài đang hoạt động kinh doanh đã khai, nộp thuế môn bài trước ngày 01 tháng 01 năm 2017 thì không phải nộp hồ sơ khai lệ phí môn bài cho các năm tiếp theo nếu không có thay đổi các yếu tố làm căn cứ xác định mức thu lệ phí môn bài phải nộp.

-> Nếu có thay đổi vốn dẫn đến thay đổi bậc thì Bạn làm tờ khai thuế MB theo Nghị định 139 rồi nộp tại bộ phận 1 cửa trước ngày 31/12/2016

372 xem 02 hữu ích trả lời –